[PT] Hermann Gmeiner High School Việt Trì
Chào mừng bạn đến với forum [PT] Hermann Gmeiner

Nếu là thành viên mời Đăng Nhập

Còn nếu bạn là khách ư? Hãy chọn Đăng Ký để là thành viên của forum Hermann High School

Mau!!mau!!lẹ...
Chào mừng bạn đến với forum [PT] Hermann Gmeiner

Nếu là thành viên mời Đăng Nhập

Còn nếu bạn là khách ư? Hãy chọn Đăng Ký để là thành viên của forum Hermann High School

Mau!!mau!!lẹ...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hermann [Việt Trì]

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Time
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Người đàn ông 7 năm ôm xác vợ ngủ
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeTue Jul 03, 2012 2:15 am by atyham

» Click vaO ma xEm.. hAY cUc..
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:09 pm by atyham

» Póc tem box mới cái nhỉ :)
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:08 pm by atyham

» mọi ngƯời ngiá kEnkUl kụa vẻ đẸp trAi nhá!!
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:07 pm by atyham

» Viết cho cô giáo của em!!!
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:06 pm by atyham

» Kính gửi toàn thể các thầy cô giáo trường Herman Việt Trì thân yêu!
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:05 pm by atyham

» 5 thói quen tốt khi sử dụng máy vi tính
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:02 pm by atyham

» kHj yE^u 1 ngUoj`....!!!;)
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:00 pm by atyham

» Moi' ne` pa kon
Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 9:59 pm by atyham

Top posters
baby_votinh_9x
Viết cho cô giáo của em!!! Poll_leftViết cho cô giáo của em!!! I_voting_barViết cho cô giáo của em!!! Poll_right 
Nh0c_xynh_1o2
Viết cho cô giáo của em!!! Poll_leftViết cho cô giáo của em!!! I_voting_barViết cho cô giáo của em!!! Poll_right 
lykbabies
Anh Td?_12a
tinhyeuanhvaem_vt9x
yuu_chan
k3nz
dUy_chuAn
kenz
atyham
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Viết cho cô giáo của em!!!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
ngoc.ha278
Thành Viên hỢp Pháp
Thành Viên hỢp Pháp

Điểm : 4
Danh Tiếng Danh Tiếng : 0

Viết cho cô giáo của em!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết cho cô giáo của em!!!   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Mar 15, 2010 2:39 am

bounce bounce bounce
Tối qua, có người bạn send cho cái link 4r của Hermann Gmeiner Nha Trang, tự nhiên nhớ về trường mình, google ra 4r trường mình. Rủ ku em vô diễn đàn luôn. Lập hoài mới được cái nick. Hix, diễn đàn chặt chẽ quá ... Mad Mad Mad .

Vậy là mình được mở màn với box " Với thầy cô" rùi.
Trường mình có số lượng giáo viên trẻ gần như NHẤT trong các trường cấp 3 ở Việt Trì. Chính vì vậy các thầy cô là những người gần gũi với học sinh nhất. Kỷ niệm về thầy cô đối với em chính là sự thân thiện. Em rất nhớ các thầy, các cô.

Người tạo ảnh hưởng cho em nhiều nhất và là người cho em nhiều nghị lực, tinh thần nhất ở trường Hermann Gmeiner VT chính là "mrs Hoa" - my english teacher. Nhờ cô mà em biết con đường em phải đi, nhờ những bài giảng say sưa cùng sự tận tụy với từng tiết học của cô, Razz đã cho em phấn đấu để học, học khối D để cho đến bây giờ, em vẫn chưa bao giờ hối hận khi lựa chọn con đường đó ...
Dù thời gian bên cô ko nhiều nhưng trong suốt cuộc đời em, em biết ơn và yêu cô nhất trong tất cả các thầy cô đã đang và sẽ đi qua đời em.
Có nhiều người hỏi em" tại sao mày lại có thể quý cô Hoa đến mức thế, tao cũng thấy cô bình thường thôi", em cũng ko biết phải lý giải sao, cũng có thể đó là một cái duyên giữa hai cô trò mình, cô nhỉ ...
Chỉ biết là dù xa nhưng trong lòng em luôn mong cô bình an, hạnh phúc, may mắn trên đường đời và sự nghiệp. Mong rằng các em học sinh các khóa sau này của cô sẽ ngoan, chịu khó học và ko phá cô trong giờ nữa.

Ko phải so sánh, nhưng ngoài cô Hoa ra, mình cũng rất nhớ cô Linh dậy toán mình. Lớp 12, nhờ cô dậy toán mà em cảm thấy có hứng thú học toán hơn. Em học toán - văn - anh 1 phần vì em và một phần vì muốn cảm ơn công sức dậy dỗ của hai cô, của mẹ em. Nói ko ngoa thì em phải nói là dù học sinh có ngu đến mấy, học toán cô Linh cũng khôn ra... Từ ngày ra trường tới giờ, em chỉ tiếc là về VT ko có điều kiện thăm cô như thăm cô Hoa ... Thật lòng mà nói có những lúc muốn tìm đến nhà cô Linh chơi nhưng hỏi ai cũng kêu ko biết, hoặc nói nhà cô Linh khó tìm ... chán quá, mà thật lòng là em ko muốn lên trường tìm cô ... Ko biết đến bao giờ em sẽ gặp lại cô Linh??? Hai bé của cô Linh lớn thế nào rùi? Cô Linh có béo lên tí nào ko hay vẫn gầy thế? ...v.v...

Nói nhiều thế kko thể nhắc tới cô Hằng dậy văn được. Em cảm ơn cô đã tin tường cho em vào đội tuyển Văn năm lớp 12, nhờ cô tin tường em, cái đứa 2 năm ko học đội tuyển văn của cô nên em đi thi mới đạt giải như thế. Giờ ở HN, mỗi lần gặp 2 đứa Long - Lý là bọn nó lại nhắc: " đội tuyển Văn cô Hằng lại có dịp tụ tập" ... Cô biết ko, ở HN, em chỉ gặp lớp cô thôi, ko gặp một bạn nào lớp em cả, buồn cười cô nhỉ ... học 1 lớp mà chỉ chơi với lớp khác ...v.v.... Ko biết giờ cô còn dậy HM nữa hay là chuyển đi Vĩnh Phúc như ngày em còn học nghe phong thanh như thế??? ...

Chắc giờ trường mình thay đổi nhiều lắm rồi í nhỉ, nhiều người mới đến và nhiều người cũ ra đi rồi nhỉ???
Em cũng muốn về thăm các cô lắm, em cũng hứa là khi nào rảnh em sẽ về, những năm cuối thật bận rộn, em cảm thấy có lỗi với các cô khi mấy năm ko thăm được hai cô Linh và Hằng ... nhưng ...

Thế các cô nhé, em chỉ viết ở đây thôi, em cũng ko muốn các cô đọc được đâu, em mong muốn mình được như a QUyết, anh Hưng . chị Yến, chị THủy ... cơ nhưng chắc ko bao giờ được thế rồi, hahaha ...
Chúc các cô của em hạnh phúc ...
Hẹn ngày về Việt Trì!!!
baby_votinh_9x
Siêu Nhân
Siêu Nhân
baby_votinh_9x

Điểm : 317

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho cô giáo của em!!!   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 3:56 am

ai viết bài này vậy ta???
dhquyet
Thành Viên hỢp Pháp
Thành Viên hỢp Pháp
dhquyet

Điểm : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho cô giáo của em!!!   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 12:07 pm

Hu ra, mình trở lại trường rồi đây các bạn ơi! Loanh quanh trên mạng tìm tên các bạn bè cũ hồi cấp 2, mong tìm được trên Facebook...Cũng chẳng có ai hết. Nghịch ngợm thế nào lại search "Hermann Gmeiner VietTri" lại ra đúng trường mình. Ôi, không biết em ngoc.ha kia là ai nhỉ? Herman Gmeiner Viet Tri muôn năm. Mình là Đỗ Hữu Quyết, một trong những học sinh khóa đầu tiên ra trường đây. Trời ơi, cảm giác nôn nao khó tả quá. Xa cả ngàn dặm mà cảm tưởng bây giờ rất dễ để được gặp các thầy các cô, nhìn lại trường xưa. Phải đi xem Gallery của trường xem có gì nào. Hu ra, trời ơi. Tìm thấy Forum của trường mà sướng muốn chết, muốn hét lên cho cả ktx này nghe luôn. A..a...a.....a....!!!!
baby_votinh_9x
Siêu Nhân
Siêu Nhân
baby_votinh_9x

Điểm : 317

Bài gửiTiêu đề: ????????   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 7:36 am

?
nuitay90
Thành Viên hỢp Pháp
Thành Viên hỢp Pháp

Điểm : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho cô giáo của em!!!   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 4:03 am

hay vay lau lam khong dc ve viet tri rui khong biet truong minh the nao nhi khong biet gio tre con no co hieu dong nhu minh ngay truoc ko nhi lol!
atyham
thànk Viên hăng hÁi
thànk Viên hăng hÁi

Điểm : 12

Bài gửiTiêu đề: CAN GIUP DO   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitimeMon Jul 02, 2012 10:06 pm

can tim nhung ban Sinh nam 1991 hoc hermann khoa 2006-2009.ban nao bit thi thi cho minh lien lac voi.minh dang can tim cac ban gap. CAN TIM: KIEU MINH NGUYET SN 1991 HOC LOP 10b NAM 2006-2007, NHA O PHUONG TIEN CAT, GIA DINH LAM NGANH DIEN LUC. AI CO THONG TIN GI LAM ON BAO CHO MINH QUA YAHOO : carina0512. XIN CHAN THANH CAM ON
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho cô giáo của em!!!   Viết cho cô giáo của em!!! Icon_minitime

Viết cho cô giáo của em!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kính gửi toàn thể các thầy cô giáo trường Herman Việt Trì thân yêu!
» Bán son tony tint chính hãng tony moly tại Việt Trì